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utafiti wa maZ|wa

Na Zuwena Shame

Serikali imesema imedhamiria
kushirikiana na sekta binafsi ili kufanya
utafiti mbalimbali utakazosaidia sekta ya
maziwa nchini kuwa na tija na kuongeza
pato la mfugaji na taifa kwa ujumla.

Aidha utafiti huo utawezesha zao
la maziwa kwa kusaidia a kuongeza
mnyororo wa thamani kwa kutengeneza
bidhaa za zitokanazo na maziwa.

Hayo yalisema jijini Dar es salaam juzi
na Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na
Uvuvi (anayeshughulikia sekta ya mifugo),
Prof. Elisante Ole Gabriel, wakati wa
ghafla ya kukabidhi vyeti kwa washindi
wa shindano la wauza pembejeo za kilimo
lilliloendeshwa na tassisi ya AgResults
katika mikoa ya Pwani, Tanga, Dar es
Salaam na Morogoro.

Ole Gabriel alisema kwa sasa Tanzania
inashika nafasi ya pili kwa uzalishaji wa
maziwa Afrika , hivyo ni muda sahihi
kuweka nguvu katika sekta hiyo kwa
kufanya utafiti utakaosaidia mchakato
mzima wa mnyororo wa thamani.

Aliserna kuwa katika nchi mbalimbali
sekta ya maziwa imekuwa inchangia pato
la taifa, hivyo hata Tanzania inaweza
kuiga mafanikio hayo, kwa kukaribisha
wawekezaji na kuzalisha bidhaa nyingi za
maziwa.

Aliongzea kuwa takwimu zinaonyesha
sekta ya maziwa inaongezeka kila mwaka
na kuchangia pato la taifa kwa asilimia 7.4.

Mratibu wa mradi wa AgResults , Neema
Mrema, alisema wafugaji wengi wa
ngombe wa maziwa nchini wanakabiliwa
na vikwazo hivyo kusababisha vya
uzalishaji duni wa maziwa, hilo
linasababishwa na kutopatikana pembejeo
bora na huduma za ushauri na ugani.
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